วันที่ 26 – 27 มิถุนายน 2567 ผู้ปกครองพร้อมด้วยนักศึกษาชั้นปีที่ 1 เดินทางมารายงานตัวเข้าหอพักนักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง บรรยากาศเป็นกันเอง โดยมีอาจารย์หอพักและรุ่นพี่นักศึกษาแต่ละคณะฯ ให้การต้อนรับน้องๆ และผู้ปกครอง อีกทั้งยังช่วยบริการขนสัมภาระให้กับน้องๆ ไปยังห้องพักชั้นต่างๆ ภายในหอพักมีนกรและหอพักศรีตรัง
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/K.jpg)