![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/วิถีไทย-1-1024x576.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 ที่คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี มทร.ศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ผศ.โกสินทร์ พัฒนมณี รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตตรัง ผศ.กิตติกร ขันแกล้ว คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร บุคลกร และนักศึกษา มทร.ศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ร่วมให้การต้อนรับ คณะผู้บริหาร และบุคลากรจากบริษัท ผลิตภัณฑ์อาหารกว้างไพศาล จำกัด (มหาชน) ในพิธีบันทึกข้อตกลงความเข้าใจ (MOU) โครงการวิจัยแปรรูปขี้เถ้าอุตสาหกรรมเพื่อสร้างมูลค่าให้องค์กร และเป็นประโยชน์ต่อชุมชนและสังคม โดยมี นางปวิตา โตทับเที่ยง รองประธานกรรมการบริหารและผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารองค์กร เป็นตังแทนจาก บริษัท ผลิตภัณฑ์อาหารกว้างไพศาล จำกัด (มหาชน) ลงนามบันทึกข้องตกลงร่วมกัน เพื่อส่งเสริม สนับสนุนการถ่ายทอดองค์ความรู้ และพัฒนาความร่วมมือด้านวิชาการ ด้านการวิจัย ด้านกิจกรรมนักศึกษา และที่ปรึกษา ในเชิงบูรณาการในเขตพื้นที่รับผิดชอบของ มหาวิทยาลัย เพื่อแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ที่เป็นประโยชน์ต่อท้องถิ่น ประเทศชาติ และเพื่อเป็น
พื้นฐานข้อมูลความร่วมมือด้านวิชาการระดับชุมชน และระดับภูมิภาค เพื่อให้ บริษัท ผลิตภัณฑ์อาหารกว้างไพศาล จำกัด (มหาชน) มีส่วนร่วมในการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพด้านวิชาการ ด้านการเรียนการสอน และด้านการพัฒนาคุณภาพการศึกษา ของมหาวิทยาลัยอย่างต่อเนื่อง ภายใต้ขอบเขต ในการให้ความร่วมมือส่งเสริมศักยภาพและการสร้างมาตรฐานด้านคุณภาพในทางวิชาการ ของบุคลากร และนักศึกษา ทั้งด้านวิชาการ ด้านการเรียนการสอน และด้านการพัฒนาคุณภาพการศึกษา ของมหาวิทยาลัย และการดำเนินกิจกรรมการบริการทางวิชาการ อาทิ การจัดสัมมนา การฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ การวิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยี การให้คำปรึกษาทางวิชาการ การสร้างนวัตกรรม หรืออื่น ๆ อันเป็นความร่วมมือทางวิชาการ และเพื่อนำความรู้ที่ได้รับไปประยุกต์ใช้ร่วมกันระหว่าง มหาวิทยาลัย กับ บริษัท ผลิตภัณฑ์อาหารกว้างไพศาล จำกัด (มหาชน) บันทึกข้อตกลงฉบับนี้มีผลใช้บังคับเป็นระยะเวลา 5 ปี นอกจากนั้นยังได้มอบเงินทุนสนับสนุนการศึกษาวิจัยของนักศึกษา จำนวน 2 กลุ่ม ในโครงการวิจัยแปรรูปขี้เถ้าอุตสาหกรรมเพื่อสร้างคุณค่าให้องค์กรและสังคม เพื่อลดของเสียในองค์กร สามารถในไปใช้ประโยชน์ต่อชุมชนและสังคมได้ จากนั้นร่วมชมนิทรรศการ นำเสนอผลงานของนักศึกษา และการแปรรูปขยะรีไซเคลจากโครงการพระราชดำริแหลมผักเบี้ย
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0384-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0407-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0417-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0362-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0477-1-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0488-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0449-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0394-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0388-1-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0543-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0558-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0551-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0554-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0570-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0574-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0428-1024x683.jpg)
![](https://trang.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/DSC0423-1024x683.jpg)